Vùng Đất Vinh Quang
Vùng Đất Vinh Quang

|

Bối cảnh, chủ để Artgame

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
25/4/2015, 13:50
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam
» Số bài gửi : 124
» Cám ơn bạn! : 12
» Tuổi : 30

Bài gửiTiêu đề: Bối cảnh, chủ để Artgame

Ekoland tọa lạc trên 1 lục địa duy nhất của 1 hành tinh bé nhỏ trong vũ trụ.

Nơi đây được một vị Thần quyền năng và tối cao tạo dựng nên. 15

Lục địa duy nhất đó tên là Eko, tại đây có 2 chủng tộc lớn sinh sống.

= Tiên tộc: sống trong các khu rừng rậm đầy sương mù và lúc nào cũng ẩm ướt vì nằm gần xích đạo. Tiên tộc này sống hòa hợp củng các tinh linh là các linh hồn nhỏ bé nhưng có sức mạnh phi thường. Thông thường các tinh linh chỉ có 1 năng lực duy nhất, ví dụ như Hóa tinh linh, Mộc Tinh linh.... Tinh linh nào thì mang sức mạnh của nguyên tố mình đại diện. Còn Tiên là các chủng loài có quyền năng điều khiển thiên nhiên phục vụ cho mình. 40

= Hắc tộc: sống ở những nơi khắc nghiệt và xa xôi nhất của lục địa, một số trà trộn vào tộc kia để sinh sống. Hình dạng chúng không có rõ ràng. Chúng có thể là phù thủy, zombie, varmpire, yêu tinh hay quỷ. 36

Vị Thần tạo ra thế giới này được gọi là Kai-Sama. Cả 2 tộc trên tuy bản tính khác nhau nhưng đều tuân phục vị Thần này. 45

Thỉnh thoảng, các tộc có gây chiến với nhau để giành sự thống trị.
Người chơi sẽ tham gia 1 trong 2 tộc đó, có thể có những kẻ tham gia tộc này nhưng với nhiệm vụ gián điệp trà trộm nhằm mục đích phá hoại từ bên trong. Không ai biết kẻ đó là ai ngoại trừ admin.

Các tộc phải cống nộp lên vị lãnh chúa của tộc mình cống vật hàng tuần là những sản phẩm tranh vẽ hoặc truyện để lãnh chúa đi dâng cúng lên Kai-sama làm tài sản cho tộc mình. Nếu tộc nhân nào chậm trễ lười biếng nộp bài quá 1 tuần thì sẽ bị đem đày làm OSIN cho Kai-Sama vĩnh viễn.
Các tộc nhân có thể vẽ truyện hoặc tranh về tộc khác, sáng tạo ra nhiều tình huống khác nhau. Không bị gò bó trong 1 tộc của mình, điều này làm lợi thế cho những tên gián điệp khó bị phát hiện. Tất nhiên cũng có thể tùy ý sử dụng nhân vật của người khác để phục vụ cho truyện của mình, tuy nhiên phải có sự xin phép và mô tả chủ nhân O.C đó biết bạn sẽ làm gì với O.C của họ, không được làm quá lố hoặc sai lệch tuyến nhân vật ban đầu. Ví dụ, một nhân vật đã chết thì không làm cho hồi sinh được, hoặc tùy ý thay đổi giới tính, năng lực phép thuật hoặc những hoàn cảnh đã có từ trước của nhân vật đó.

Lưu ý:

Trong thế giới này có loài Người, nhưng rất yếu, chỉ làm vật hy sinh cho Hắc tộc thôi, và Tiên tộc thì tìm mọi cách để cứu giúp loài Người. Một số Người trờ thành phù thủy tham gia Hắc tộc  6

Các câu chuyện sẽ diễn biết theo thứ tự trước sau, nếu truyện nào viết trước thì sẽ làm nền cho truyện sau, tất nhiên k được tàn sát cả tộc, hay bắt người ta thua....
=================

Hình thức chơi ntn?

Mọi người có thể công khai mình thuộc tộc nào hoặc đăng ký tộc “ảo” để làm gián điệp. Hàng tuần sẽ phải vẽ ít nhất 1 sản phẩm để được tồn tại. Điểm sẽ chỉ tính cho ng đó chứ không tính chung cả tộc. Điểm chung của tộc chỉ tính trong khi thắng các cuộc chiến.
Tên gián điệp có thể làm nhiều hình thức phá hoại tộc đó như giả vờ thua trong các cuộc thi, vẽ tranh tuyên truyền chống phá, blabla...mọi hình thức mà mình nghĩ ra....
Cuối art sẽ tổng kết người nào có nhiều điểm nhất sẽ được thưởng 1 phần quà.

Là một tộc nhân, bạn sẽ làm gì để chiên đấu bảo vệ tộc mình? 10

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Chiến Tranh ra sao?

Các tộc có thể gửi chiến thư đến tộc kia để thách chiến hoặc tham gia chiến chung do Boss tổ chức.
Mỗi cuộc thi sẽ có 2 đề thi gồm 1 tranh đơn và 1 O.S. Điểm O.S sẽ gấp 2 lần tranh đơn.
Tộc nào k có sản phẩm cống nộp cho phần nào thì không có điểm phần đó.
Hàng tuần, mỗi tộc sẽ có điểm tương ứng số bài nộp tuần đó của cả tộc. Tuần nào không có sản phẩm bằng hoặc hơn số tộc nhân, sẽ bị trừ số Mega tương ứng số tộc nhân không nộp trong tộc đó.

------------------------------

Luật:

O.C: Tạo một nhân vật cho chính mình. Không cover, đạo nhân vật của người khác.

- Không tạo 1 nv quá pro, quá đỉnh dạng như không ai đánh bại được, năng lực quá siêu phàm, vung tay 1 cái là chết hết kakaka

- Không sử dụng tùy ý nhân vật của người khác mà chưa hỏi qua trước. Có thể hỏi qua fb.

Đây là một Artgame truyện + tranh nên yêu cầu sản phẩm phải vẽ tranh hoặc truyện. Không kể chuyện lan man dải dòng hoa lá.

O.S: Là truyện ngắn số trang tùy thích. Truyện tất nhiên là nhiều khung và thoại.

Tranh đơn: vẽ 1 tranh và vài dòng thoại ngắn.

===================

Nhiệm vụ của tộc nhân:

- Hòa đồng cùng mọi người, nói chuyện lịch sự.
- Siêng năng nộp sản phẩm về cho tộc của mình.
- Chỉ được đổi tộc tối đa 1 lần.
- Trường hợp bận trong thời gian dài (quá 2 tuần hoặc thi cử, du lịch...) phải thông báo với tộc trưởng biết.
=====================

Nhiệm vụ của Tộc trưởng:

- Có trách nhiệm với Tộc của mình, không phải muốn làm thì làm, không thì nghỉ.
- Hòa đồng và hướng dẫn tộc nhân mới tận tình.
- Chủ Nhật hàng tuần phải tổng kết số dân hiện có, số sản phẩm cống nạp cho Kai-Sama.
- Được quyền hiến tế các tộc nhân không hoạt động quá 2 tuần.
- Có thể tạo các game mini hoặc event cho riêng tộc mình để lôi kéo tộc nhân nộp sản phẩm, tăng số lễ vật.
- Thông báo tộc nhân tạm vắng mặt nếu có.

======================

Cách tính điểm:

+ Tranh đơn: 2 Mega.
+ O.S dưới 5 trang: 11 Mega.
+ O.S từ 5 trang trở lên: + 3 Mega/trang.
+ Tham chiến: Tranh đơn (3 Mega), O.S dưới 5: 16 Mega, trên 5 + 3 Mega/trang.
+ Điểm gián điệp là điểm Công trạng: mỗi loại + thêm 2 Mega. Điểm này được tính cho tới khi người đó bị phát hiện. Khi bị Tộc trưởng tộc đó tố cáo là gián điệp thì sẽ bắt buộc quay về tộc của mình ban đầu.
+ Điểm chung cả tộc là điểm tổng dồn số sản phẩm tộc đó có, mỗi sản phẩm = 1 Mega.

Điểm cuối cùng tính bằng cách: điểm cá nhân 60% + điểm tộc 40% = điểm cuối.
Đối với người gián điệp thì điểm tính riêng bằng cách: điểm cá nhân 60% + điểm tộc gốc 20% + điểm tộc làm gián điệp 20% + điểm công trạng 10%.
Điểm công trạng là số điểm có được trong các phi vụ phá hoại, mỗi lần phá hoại tộc mình làm gián điệp được + thêm 2 Mega.
Tài Sản của Akira アキラ

Được sửa bởi Akira アキラ ngày 28/4/2015, 08:44; sửa lần 8.

25/4/2015, 14:01
GIN
GIN
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
» Bạn đến từ đâu : BẮC CỰC
» Nữ
» Số bài gửi : 10
» Cám ơn bạn! : 0
» Tuổi : 28
» Bạn đến từ đâu : BẮC CỰC

Bài gửiTiêu đề: Re: Bối cảnh, chủ để Artgame

NẾU THUỘC HẮC TỘC CHẮC LÀ SẼ THƯỜNG XUYÊN ĐI ĐÁNH PHÁ CÁC TỘC KIA NHỈ ?✌˚◡˚✌
Tài Sản của GIN

25/4/2015, 14:09
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam

Cỏn tùy vào mực độ hiếu chiến của tộc đó nữa 9
Tài Sản của Akira アキラ

25/4/2015, 14:31
Hikari Kun
Hikari Kun
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
»
» Nam
» Số bài gửi : 13

Khi nào mới bắt đầu vậy sếp :))))))) 3 3 3 3 3 3
Tài Sản của Hikari Kun

25/4/2015, 14:32
VNyeuECCHI
VNyeuECCHI
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
» Nam
» Số bài gửi : 17

luôn và ngay đê! Ai tham gia tộc tiên vs tui nào? Mình muốn làm ông BỤT!
Tài Sản của VNyeuECCHI

25/4/2015, 14:34
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam

Vnechi ib fb ngay cho anh nha 4
Tài Sản của Akira アキラ

25/4/2015, 14:38
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam

Hikari Kun đã viết:Khi nào mới bắt đầu vậy sếp :))))))) 3 3 3 3 3 3

Bắt đầu rồi, vẽ O.C đi tham gia
Tài Sản của Akira アキラ

26/4/2015, 14:49
Chit Chit
Chit Chit
Cấp bậc thành viên
Nhóm bá đạo

Thông tin thành viên
»
» Nữ
» Số bài gửi : 21
» Cám ơn bạn! : 3

em đang tộc Demon mà giờ theo tiên thì có ngộ ko nhể? -_-
hay em là Demon trà trộn vào tộc Tiên làm gián điệp hén OvO Chi-kun và bos thấy sao?
Tài Sản của Chit Chit

26/4/2015, 20:14
VNyeuECCHI
VNyeuECCHI
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
» Nam

Chit Chit đã viết:em đang tộc Demon mà giờ theo tiên thì có ngộ ko nhể? -_-
hay em là Demon trà trộn vào tộc Tiên làm gián điệp hén OvO Chi-kun và bos thấy sao?

Thì làm O.C đi đã xem có đủ hấp dẫn k mới cho vô =''))~
Tài Sản của VNyeuECCHI

26/4/2015, 20:22
Chit Chit
Chit Chit
Cấp bậc thành viên
Nhóm bá đạo

Thông tin thành viên
»
» Nữ

thế em nên làm 1 o.c cho cả 2 tộc hay phải 2 o.c đây? -_-
Tài Sản của Chit Chit

26/4/2015, 20:25
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
» Nam

Chit Chit đã viết:thế em nên làm 1 o.c cho cả 2 tộc hay phải 2 o.c đây? -_-

Tộc này chỉ áp dụng trong artgame thôi, chứ k cần giống vs tộc lúc đăng ký trong 4rum đâu!

hok có chơi làm gián điệp nha kakak 7
Tài Sản của Akira アキラ

26/4/2015, 20:28
Chit Chit
Chit Chit
Cấp bậc thành viên
Nhóm bá đạo

Thông tin thành viên
»
» Nữ

ề....~
Tài Sản của Chit Chit

27/4/2015, 10:31
VNyeuECCHI
VNyeuECCHI
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
» Nam

Mà chit nhiều bạn, rủ hết vô đây cho vui!
Tài Sản của VNyeuECCHI

27/4/2015, 23:58
Không_mặc_quần_thật_mát
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
»
» Nam
» Số bài gửi : 3

Bài gửiTiêu đề: ARTGAME NÀY "THAM KHẢO TỪ ARTGAME LOVE IS WAR CỦA VNS" !

Bạn ơi, lấy artgame của người ta về chỉnh sửa thì cũng nên để creadit chứ. Bạn làm ơn thêm cho mình dòng chữ "Tham khảo từ Artgame Love Is War của VNS" nha !
Link artgame cho bạn nào muốn chơi bản gốc nha, mem bên mình đang chơi rộn lắm nè : vetruyen.com/forum/index.php/forum/249-artgame/
P/s : Tên nick lấy từ trong truyện ngôn tình "Yêu em từ cái nhìn đầu tiên", tuy chưa xin phép tác giả nhưng ít nhất mình cũng để lại nguồn nha ~~~
Tài Sản của Không_mặc_quần_thật_mát

28/4/2015, 08:38
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam

Không_mặc_quần_thật_mát đã viết:Bạn ơi, lấy artgame của người ta về chỉnh sửa thì cũng nên để creadit chứ. Bạn làm ơn thêm cho mình dòng chữ "Tham khảo từ Artgame Love Is War của VNS" nha !
Link artgame cho bạn nào muốn chơi bản gốc nha, mem bên mình đang chơi rộn lắm nè : vetruyen.com/forum/index.php/forum/249-artgame/
P/s : Tên nick lấy từ trong truyện ngôn tình "Yêu em từ cái nhìn đầu tiên", tuy chưa xin phép tác giả nhưng ít nhất mình cũng để lại nguồn nha ~~~

Bạn ơi! Mình không biết bạn là Thánh nhân phương nào được triệu hồi tới đây!

Bạn phải người giữ bản quyền art bên VNS hok? Nếu hok sao bạn cứ lăng xăng quá z? Mình đã nói chuyện với người giữ Bản quyền art bên VNS rồi nhé! Và mọi chuyện đã được giải quyết!

Cơ mà bạn nói art này ăn cắp vậy mời chỉ ra vài điểm gọi là ăn cắp mà các art khác không thể làm đi? Phải chi cho được cái đặc trưng của art bạn nha nha nha 3
Tài Sản của Akira アキラ

28/4/2015, 09:42
Chit Chit
Chit Chit
Cấp bậc thành viên
Nhóm bá đạo

Thông tin thành viên
»
» Nữ

Bạn không mặc quần vào nhầm nơi tuyên truyền rồi =]]]
chỗ này là người nhà cả -_- ko phải nghe cái là ngoáy đuôi bỏ đi đâu~
Tài Sản của Chit Chit

28/4/2015, 21:17
Không_mặc_quần_thật_mát
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
» Nam

Akira アキラ đã viết:
Không_mặc_quần_thật_mát đã viết:Bạn ơi, lấy artgame của người ta về chỉnh sửa thì cũng nên để creadit chứ. Bạn làm ơn thêm cho mình dòng chữ "Tham khảo từ Artgame Love Is War của VNS" nha !

Bạn phải người giữ bản quyền art bên VNS hok? Nếu hok sao bạn cứ lăng xăng quá z? Mình đã nói chuyện với người giữ Bản quyền art bên VNS rồi nhé! Và mọi chuyện đã được giải quyết!

Cơ mà bạn nói art này ăn cắp vậy mời chỉ ra vài điểm gọi là ăn cắp mà các art khác không thể làm đi? Phải chi cho được cái đặc trưng của art bạn nha nha nha 3
Trong vô vàn những cmt nhắc bạn để creadit, nhưng bạn đã ko xóa cmt này, cám ơn bạn đã cho mình cơ hội đập vô mặt bạn một điều như sau 9
Não tàn bại liệt tứ chi thân thể rồi hay sao mà ko tự nghĩ ra mà chơi, để rồi ăn cắp ART GAME LOVE IS WAR CỦA VNS, tưởng thay đổi một vài cái là của mình sao???
Xin lỗi, chính mình đã liên lạc vs họ, và họ nói rằng chỉ chấp nhận khi bạn thêm dòng creadit chứ không phải tự sửa chữa mà chơi như vậy ! Hết !!!

28/4/2015, 21:22
Không_mặc_quần_thật_mát
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
»
» Nam

Bài gửiTiêu đề: ARTGAME NÀY "THAM KHẢO TỪ ARTGAME LOVE IS WAR CỦA VNS" !

Chit Chit đã viết:Bạn không mặc quần vào nhầm nơi tuyên truyền rồi =]]]
Ừ, người nhà vs nhau nên thông đồng nhau để ăn cắp artgame của người khác, cũng là người nhà vs nhau, chắc tự hào lắm nhỉ 3
Yên tâm đi, đây không phải là nơi duy nhất để ta rải sịp cho các bạn hốt đâu, mau mau khuyên nhủ "ng nhà" của bạn để lại creadit đi, không thì cứ ăn cái mác "ăn cắp" mà sống 9

28/4/2015, 22:18
Chit Chit
Chit Chit
Cấp bậc thành viên
Nhóm bá đạo

Thông tin thành viên
»
» Nữ

Hẳn bạn này là đại sứ artgame -_-
Chuyên đi tìm và diệt hàng fake. Cơ mà mình thấy bạn này giống lo chuyện bao đồng hơn -_-
Liên quan gì tới chén cơm của bạn mà làm om sòm 4rum người ta -_-
bên VNS chưa lên tiếng thì can gì bạn.
Tài Sản của Chit Chit

28/4/2015, 22:24
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
» Nam

Không_mặc_quần_thật_mát đã viết:
Akira アキラ đã viết:

Trong vô vàn những cmt nhắc bạn để creadit, nhưng bạn đã ko xóa cmt này, cám ơn bạn đã cho mình cơ hội đập vô mặt bạn một điều như sau 9
Não tàn bại liệt tứ chi thân thể rồi hay sao mà ko tự nghĩ ra mà chơi, để rồi ăn cắp ART GAME LOVE IS WAR CỦA VNS, tưởng thay đổi một vài cái là của mình sao???
Xin lỗi, chính mình đã liên lạc vs họ, và họ nói rằng chỉ chấp nhận khi bạn thêm dòng creadit chứ không phải tự sửa chữa mà chơi như vậy ! Hết !!!

Thân!

vậy mời bên VNS quá đây chỉ ra điểm nào giống đi!

Cơ bản không phải nói art nào có 1 người đứng đầu, làm 1 vị thần cái là ăn cắp nhé!

Bạn xem cái bối cảnh có giống nhau không? Cách tính điểm có giống nhau không? Xử thua có giống nhau không? Biết suy nghĩ hok z?

Đúng là lúc trước mình có xác nhận là lấy 1 số cái bên art kia làm art này nhưng mình đã sửa theo yêu cầu.

Bây giờ art mình hoàn toàn khác nhé! Không lẽ truyện nào có thần thánh đều là ăn cắp nhau? Nói z anime giờ chắc toàn thier nhau nhỉ???

Nói luôn, Kai-sama là tên dùng từ lâu rồi, đó là 1 nhân vật trong truyện chung của 4rum. Mời tham khảo Tại đây
Tài Sản của Akira アキラ

28/4/2015, 22:27
Akira アキラ
Akira アキラ
Cấp bậc thành viên
Thành Chủ

Thông tin thành viên
»
» Nam

Ừ, người nhà vs nhau nên thông đồng nhau để ăn cắp artgame của người khác, cũng là người nhà vs nhau, chắc tự hào lắm nhỉ 3
Yên tâm đi, đây không phải là nơi duy nhất để ta rải sịp cho các bạn hốt đâu, mau mau khuyên nhủ "ng nhà" của bạn để lại creadit đi, không thì cứ ăn cái mác "ăn cắp" mà sống 9

Xin lỗi nha, bây giờ thì dù bên đó có chấp nhận hay không mình cũng k quan tâm lắm!

Vì cơ bản là k còn giống nhau nữa!
Tài Sản của Akira アキラ

28/4/2015, 22:43
Hikari Kun
Hikari Kun
Cấp bậc thành viên
Lương Dân

Thông tin thành viên
»
» Nam
» Số bài gửi : 13

Mình nói lại cho bạn nghe nha bạn bạn không mặt quần gì đó ơi chắc mát quá rồi không có chuyện gì làm ảnh hưởng đến thần kinh rồi hay sao vậy bạn, tại não căng quá mức thành phẳng lỳ luôn rồi phải hôn 1 1 1 1
Mình trình bài vài điều với bạn thôi
1. Bạn cũng rảnh rang lắm ăn không ngồi rồi đi phá nhà phá cửa người ta, bạn có biết gì về nhóm này đâu mà la làng lên như đúng rồi vậy.
2. Dù bạn có là cái gì đi nữa bạn nói cái giồng gì đi nữa bạn có là mẹ, là Thánh ở đâu rơi xuống trúng ngay cái 4rum này thì làm ơn đi dùm bạn làm ô uế quá chừng, mà bạn có nói cái gì đi nửa thì CŨNG KHÔNG CÓ ẢNH HƯỞNG GÌ TỚI CÁI ARTGAME CUA CHÚNG TÔI HẾT, VÀ CHÚNG TÔI CŨNG CHƠI BÌNH THƯỜNG THÔI.
Cảm ơn bạn đã ghé qua cái 4rum này 14 14 14 14 14
Tài Sản của Hikari Kun

Sponsored content
Cấp bậc thành viên

Thông tin thành viên
»

Tài Sản của Sponsored content

Bối cảnh, chủ để Artgame

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.